Teenbook.forumotion.net - Diễn đàn giải trí dành cho giới trẻ
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn giải trí dành cho giới trẻ. Hãy đăng kí hoặc đăng nhập! Smile))))
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn giải trí dành cho giới trẻ. Hãy đăng kí hoặc đăng nhập! Smile))))
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Best Place To Share

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
nhadat88 (430)
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_vote_lcapMã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_voting_barMã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_vote_rcap 
thomdatphat (121)
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_vote_lcapMã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_voting_barMã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_vote_rcap 
abantincay (102)
Chàng gió thích đùa (58)
Hienpro_2000 (40)
duanhot (37)
thichchat (28)
bet888 (17)
Summery (16)
tuquynh (14)
Latest topics
» Chung Cư Dương Nội,ĐQPP All các căn giá 14tr/m2 [53m2,...,62m2, 80m2]
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 06/10/12, 09:05 am

» CHUNG CƯ VĂN PHÚ VICTORIA HÀ ĐÔnG,pp [95m2,112,116m2],giá 15tr
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 03/10/12, 02:36 pm

» ĐQPP, Chung cu làng việt kiều châu âu , Dt=76.7m2-102.9 - 145m2, giá 21tr/m
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 03/10/12, 09:09 am

» Cắt lỗ Chung Cư Văn Phú Victoria Hà Đông,[Tầng 12 căn 12,DT=112m],giá 16tr
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 28/09/12, 02:32 pm

» CHUNG CƯ LÀNG VIỆT KIỀU CHÂU ÂU-Tầng 18 DT=76.7m2, giá 27tr/m2,(BVT)
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 26/09/12, 09:25 am

» CHUNG CƯ TÂN VIỆT [tầng 23 căn 03,DT=78.05m2, giá 11tr/m2], chung cu tan viet
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 25/09/12, 09:21 am

» Tôi Bán Chung Cư Làng Việt Kiều Châu Âu [ tầng 16 căn 05,145m], giá 23tr/m2
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 24/09/12, 03:06 pm

» HUNG CƯ VĂN PHÚ VICTORIA (tầng 12b căn 01, 112m,giá 15tr/m2)
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 24/09/12, 08:43 am

» Chung Cư Chợ Mơ,ĐQPP các suất ngọai giao,(98m2,161m2) giá 28tr/m2
Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitimeby Khách viếng thăm 21/09/12, 01:55 pm

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ"

Go down 
Tác giảThông điệp
Chàng gió thích đùa
Administrator
Administrator
Chàng gió thích đùa

Điểm thưởng : 172

Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" Empty
Bài gửiTiêu đề: Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ"   Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" I_icon_minitime07/06/11, 11:44 am

Sau
Mac Defender đến MacGuard bị các hãng bảo mật lật tẩy, "anh em họ"
MacShield lại ra đời với cùng phương thức hoạt động là đánh lừa người
dùng Mac OS X, thâm nhập vào hệ thống.

Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" Mac-Shield-1
Giao diện Mac Shield rất giống một chương trình bảo mật thật, đánh lừa người dùng bỏ tiền ra để mua bản quyền sử dụng -
Ảnh: ESET
MacShield là một biến thể từ nguyên bản mã độc Mac Defender được phát
hiện vào giữa tháng 5 vừa qua, có chức năng chính là giả mạo chương
trình bảo mật cho hệ điều hành Mac OS X nhưng thực chất lại thâm nhập
vào hệ thống, mở đường cho hàng loạt các loại trojan khác. Trò chơi "mèo vờn chuột"
đang diễn ra giữa tin tặc và Apple. MacShield là biến thể thứ năm sau
khi những phiên bản đầu tiên ra đời bao gồm MacDefender, MacProtector,
MacSecurity và gần đây nhất là biến thể MacGuard có thể tự cài đặt vào hệ thống mà không cần mật khẩu quản trị.
MacShield không thay đổi nhiều về giao diện ngoài một vài nội dung
thông điệp để đánh lừa người dùng. Tuy nhiên, cái tên MacShield giả mạo
một chương trình bảo mật của hãng Centurion Technologies dành riêng cho
hệ điều hành Mac OS X nên rất dễ gây nhầm lẫn cho người dùng thiếu cảnh
giác.
Apple đã chính thức phát hành một bản vá lỗi cho Mac OS X 10.6
(Snow Leopard) vào ngày 31-5 và chỉ sau 24 giờ, biến thể mới lại xuất
hiện. Apple lại tiếp tục cập nhật bản vá chống biến thể thì chủ nhân mã
độc lại nghĩ ra trò mới. Người dùng được khuyến cáo lưu ý thông tin về
biến thể mã độc và cập nhật ngay những bản vá chính thức do Apple phát
hành.

Lưu ý: trong bản cập nhật chống MacDefender do Apple phát hành, một tùy chọn mới mang tên "Automatically update safe downloads list" (tạm dịch: Tự động cập nhật danh sách tải an toàn) nằm trong thẻ Security System Preferences.
Thiết lập này giúp Mac OS X tự động kiểm tra sau mỗi 24 giờ hay sau
mỗi lần khởi động hệ thống để xem có bản cập nhật bảo mật nào mới nhất
từ Apple hay không, giảm sự chậm trễ có thể gây nguy hiểm khi cập nhật
thủ công.

Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ" Mac-Shield-2
Thiết lập bảo mật mới trong bản cập nhật Mac OS X 10.7
Tuy là thiết lập quan trọng nhưng lại có một lỗi nhỏ có thể
làm khâu cập nhật bảo mật này sụp đổ. Khi mở cửa sổ thẻ Security trong System Preferences quá 30 giây thì cho dù có chọn vào tùy chọn mới thì cũng sẽ bị bỏ chọn. Do đó, bạn đọc cần lưu ý khi hiệu chỉnh thiết lập này.

Theo Tuổi trẻ
http://support.cmclab.net/vn/index.php

Mã độc tấn công Mac OS X có thêm "anh em họ"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Căn hộ c14 bộ công an,PP tòa CT1 tầng 23,24,25 S=96m, can ho c14 bo cong an, gia gốc16tr/m
» Bán căn hộ C14 bộ công an,căn 712-2510 S=73.6-134m toà CT1,can ho c14 bo cong an
» Lỗi Java có thể dẫn đến tấn công
» Chung cư c14 Bộ Công An, PP 105m giá 25tr, chung cu c14 bo cong an
» Chung cư c14 bộ công an,bán căn 807 đến 2704,S=70-110m, chung cu c14 bo cong an